Viên uống giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 325 Caplets
Viên uống giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 325 Caplets
Viên uống giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 325 Caplets
Viên uống giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 325 Caplets
Viên uống giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 325 Caplets

Viên uống giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 325 Caplets

750.000₫
Thương hiệu
Mã SP 10
Chọn số lượng

Bộ sản phẩm chuẩn

  • Có hướng dẫn sử dụng kèm theo
  • Bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 7 ngày nếu nhưng không phải là hàng chính hãng hoặc không đúng như cam kết của nhà bán sản xuất
  • Nhận hàng miễn phí 48 tiếng (xem chính sách giao hàng toàn quốc)
  • Đổi sản phẩm lỗi miễn phí nếu không đúng như cam kết trong 2 tuần lễ.

Ngoài Tylenol, tại Việt Nam có rất nhiều loại chứa thành phần Acetaminophen như Panadol, Hapacol, Talanol, Paracetamol … có tác dụng giảm đau, hạ sốt bán nhiều tại nhà thuốc và rất dễ mua.

 

Thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg của Mỹ với hiệu quả giảm nhanh các cơn đau, các cơn đau làm bạn khổ sở, mệt mỏi, khó chịu không thể tâp trung cho một việc nào đó. Tylenol như một liều thuốc giảm đau hạ sốt an toàn nhưng tránh lạm dụng Tylenol Extra Strength 500mg quá nhiều sẽ ảnh hưởng đến gan.

Công dụng thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg:

Paracetamol là chất chuyển hoá có hoạt tính của phenacetin là thuốc giảm đau hạ sốthữu hiệu có thể thay thế aspirin, tuy vậy, khác với aspirin, paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm.

Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh hạ sốt , nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, toả nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Thuốc giảm đau có chứa acetaminophen giúp tạm thời giảm đau do: đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau lưng, viêm khớp, cảm lạnh thông thường, đau răng, kinh bụng kinh, giúp hạ sốt…

Đối tượng sử dụng thuốc Tylenol Extra Strength 500mg:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.
  • Người đang gặp phải các con đau nhức hoặc bị nóng sốt.

Thành phần thuốc giảm đau hạ sốt của Mỹ Tylenol Extra Strength 500mg:

Acetaminophen 500mg, carnauba sáp, dầu thầu dầu, bột bắp, muối nhôm, FD&C red # 40, hypromellose, magnesi stearat, polyethylene glycol, cellulose bột, tinh bột tiền gelatin hóa, propylene glycol, cánh kiến đỏ, sodium starch glycolate, titanium dioxide.

Hướng dẫn sử dụng thuốc hạ sốt Tylenol:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 2 viên mỗi 6 giờ, không uống quá 6 viên trong vòng 24 giờ. Không sử dụng quá 10 ngày.
  • Không dùng quá liều khuyến cáo.
  • Không dùng cho phụ nữ mang thai và cho con bú.
  • Không sử dụng cho người nghiện rượu, hoặc bệnh gan.

Câu hỏi thường gặp về thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol Extra Strength 500mg:

  1. Dùng thuốc giảm đau, hạ sốt Tylenol 500mg trong thời gian dài có hại gì không?

Dùng thuốc Tylenol Extra Strength trong thời gian để điều trị cơn đau thì không gặp vấn đề gì. Nhưng nếu cơn đau hạ sốt kéo dài thời gian dài thì việc uống liên tục thuốc giảm đau hạ sốt Tylenol Extra Strength không phải là cách tốt. Bạn nên đến bác sĩ để được điều trị chính xác bệnh của mình.

  1. Dùng thuốc giảm đau Tylenol liều cao có ảnh hưởng gì đến sức khoẻ không?

Thuốc giảm đau hạ sốt của Mỹ Tylenol Extra Strength 500mg có chứa acetaminophen. Nếu sử dụng hơn 4.000 mg acetaminophen trong 24 giờ, hoặc dùng chung với các thuốc khác có chứa acetaminophen, hay uống 3 hoặc nhiều đồ uống có cồn mỗi ngày khi sử dụng Tylenol 500mg có thể sẽ gây tổn thương gan nghiêm trọng.

  1. Dùng thuốc Tylenol của Mỹ có cần uống kèm thuốc kháng sinh khác không?

Không cần dùng kèm bất cứ loại nào kèm Tylenol 500mg vì trong Tylenol đã có thành phần Acetaminophen 500mg để giảm đau hạ sốt hiệu quả rồi.

Lưu ý: Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh, hiệu quả sử dụng sản phẩm tùy thuộc cơ địa của từng người. Vui lòng đọc kỹ hướng dẫn in trên bao bì sản phẩm trước khi sử dụng.